เครื่องพิมพ์ดูดซับลิเมชั่นสีสะท้อนแสง Epson SureColor SC-F9430 ใหม่ปัจจุบัน

EPSON F9430Hว่าด้วย เครื่อง พิมพ์ระบบซึมซับลิเมชั่นหรือดายดูดซับ เป็นระบบพิมพ์น้ำหมึกระเหิด เครื่องประเภทนี้ใช้เพื่อสำหรับการพิมพ์ลงบนกระดาษ ที่มีการเคลือบผิวบนกระดาษหรือเรียกกันว่ากระดาษซับลิเมชั่น ชุดแต่งกายนี้มีเอาไว้เพื่อ ใส่หมึกดูดซึมลิเมชั่นโดยเฉพาะเพราะว่ามันจะติดอยู่ริเบทสีลงบนผ้า เมื่อเอากระดาษที่พิมพ์เนี่ยไปถ่ายความร้อนหรือ heat ลงบนเครื่องรีดความร้อน ก็จะสามารถระเหิดสีลงบนผ้าได้สีก็จะออกมาตรงตามจอ เครื่องลักษณะอย่างนี้เขาเรียกเครื่องพิมพ์ซับลิเมชั่น มีอยู่หลายขนาดและหลายแบรนด์ ยี่ห้อชั้นนำ ในตลาดช่วงนี้ที่ลำคลองตลาดอยู่ก็จะเป็นยี่ห้อ Epson รองลงมามิมากิโลแลน แล้วหลังจากนั้นก็ต่อมาก็จะเป็นเครื่องอารีน่า หรือเครื่องนำเข้า oem ความสามารถและก็คุณสมบัติก็จะไม่เหมือนกันออกไป ถ้าเกิดเป็นเครื่องแบรนด์สิ่งที่แตกต่างนะครับก็ใช้งานง่ายสามารถ เข้าใจได้ง่ายสำหรับการดำเนินงานตั้งค่าเลือกหมู่หรือแม้แต่รายการอาหารก็บางครั้งก็อาจจะเป็นภาษาอังกฤษหรือถ้าเมนูที่เป็นภาษาไทยก็จะเป็นแบรนด์ของ Epson ถ้าหากเป็นเครื่องนำเข้าโดยมากจะเป็นภาษาอังกฤษหรือภาษาจีนนั่นเอง ไม่เหมือนกันขึ้นกับคนขายหรือแนวทางเชียลที่มีความรู้เรื่องเครื่องนั้นๆดังนั้นแต่ละเครื่องข้อเท็จจริงแล้วไม่มีความต่างกันสักเท่าไหร่โดยมากอยู่ที่ตัวแทนจำหน่ายถ้าหากผู้จำหน่ายมีความรู้ความเข้าใจเรื่องงานดูดซับลิเมชั่นโดยตรง ก็จะสามารถ สอนหรือ ขาย และสอนให้กับคนซื้อได้อย่าง เพอร์เฟ็คใช้งานได้สีตรง สามารถทำได้ทุกอย่างราวกับเครื่องแบรนด์เนม หรือถ้าหากเอาสบายใจครับผมก็ซื้อเป็นเครื่อง Epson นี้มากิหรืออารีน่า เพราะว่ารายการอาหารใช้งานง่ายครับผมแต่ว่าอย่างไรก็ดีมันก็ขึ้นกับตัวแทนจำหน่ายอีกล่ะถ้าผู้แทนจำหน่ายไม่มีความรู้ก็ไม่อาจจะถ่ายทอดความรู้ลงสู่ผู้ ใช้งานได้ ถัดมานะครับงานซึมซับลิเมชั่นอันนี้ F9430 หรือ F9430Hจะต้องใช้เครื่องพิมพ์นะครับที่มีคุณภาพสูงตอนนี้ต้องพูดว่าเครื่องพิมพ์เนี่ยถึงมีคุณภาพต่ำ กลับสูงและจากนั้นก็กึ่งกลาง มีให้ลงคะแนนหลายขนาดรวมทั้งหลายคุณสมบัติขึ้นอยู่กับความรู้ควรศึกษาเรียนรู้ก่อนที่จะสั่งซื้อหรือถามผู้แทนจำหน่ายที่มีความน่าไว้วางใจ คุณก็จะได้ ศึกษา ตัวที่ ไม่จำเป็นต้องหาข้อมูลเอง ตัวแทนจำหน่ายที่มีความน่าเชื่อถือก็ หนึ่งเลยก็จะเป็นผู้จำหน่ายที่ได้รับคัดนะครับจากแบรนด์ต่างๆเพราะแต่ละแบรนด์เนี่ยจำเป็นต้องถูกคัดเลือกหรือสอบ service หรือ สอบศูนย์มาก่อนแล้ว ก็เลยจะเป็นผู้จำหน่ายของแต่ละแบรนด์ได้ ทางนี้ก็มีหลายบริษัทนะครับที่มีความรู้และความเข้าใจแต่ว่าก็ยังถือว่ามีผู้จำหน่ายหรือบริษัทที่จำหน่ายเนี่ยยังค่อนข้างจะน้อยมาก ยังไงก็ทดลองหาข้อมูลกันดูอีกทีครับว่าผู้จำหน่ายเจ้าไหน ที่มีความรู้สามารถสอนพวกเราได้ชี้แจงได้หมด แบบหมดเปลือก ถ้าเกิดเป็นไปได้ แถม Profile แถม Software รวมทั้งแถม Pattern ซึ่งสามารถนำไปผลิตได้เลยโดยที่ไม่จำเป็นต้องไปหาเอง อีก ขอบพระคุณครับผมEpson SureColor SC-F9430 

เว็บไซต์ที่เกี่ยวข้อง  : https://www.divineartcafe.org/index.php/topic,252815.new.html#new

อีกหนึ่งเสียงเครื่อง แบรนด์เนม Epson ใช้งานง่ายรับออร์เดอร์อย่างเดียวไม่ต้องมานั่งปวดศีรษะศึกษาระบบ เจ้าหน้าที่ใจเย็น สอนจนเป็นพวกเรานี่ยังเป็นเลย